Kufunga Gawanya ya Dawati ya Jinsia

Teknolojia ya dijiti ina uwezo wa kubadilisha maisha kote ulimwenguni. Walakini, ufikiaji na utumiaji wa teknolojia sio ya ulimwengu wote wala sawa, na wanawake na wasichana ndio waliokataliwa zaidi. Tunatoa suluhisho kadhaa katika Kaskazini mwa Nigeria.

Tunapata familia zinazungumza juu ya teknolojia!

Teknolojia ya dijiti, pamoja na mtandao, imekuwa na athari kubwa kwa maisha ya wengi kote ulimwenguni. Walakini, upatikanaji na matumizi ya teknolojia sio ya ulimwengu wote na haina usawa. Wanawake na wasichana ndio waliokataliwa zaidi na vizuizi vya kiuchumi, kijamii na kitamaduni na kuzuia upatikanaji wao na faida huleta.

Kaskazini mwa Nigeria, karibu 60% ya idadi ya wanawake hawana uwezo wa kupata mtandao. Utafiti unaonyesha kuwa zaidi ya nusu ya waume waliochunguzwa hawataki wake zao watumie mtandao na asilimia 61 ya baba wanakatisha tamaa ya binti zao kutumia teknolojia.

Kujibu hili, EAI ilizindua kufadhiliwa na USAID Familia za Tech4F mradi mnamo 2018, shughuli yenye ubunifu inayolenga kupunguza mgawanyiko wa kijinsia kwa kushughulikia vizuizi vya kijamii kwa ufikiaji wa wanawake na wasichana na utumiaji wa teknolojia katika kiwango cha familia kama hatua ya kwanza muhimu.

Kuzingatia mtaala mwingiliano na sinema ya radio inayolingana, vikundi vya familia hukutana mara mbili kwa mwezi kutafakari kwa kina vizuizi vya upatikanaji wa sasa, jifunze ustadi mpya (kutoka kuanzisha akaunti ya barua pepe hadi kujifunza juu ya utumizi wa mtandao), na upange shughuli za ziada za kufikia jamii ili kushiriki mawazo mapya , mitazamo, na tabia kutoka kwa vikundi vyao vya familia ndogo na jamii pana.

Ingawa ni nusu tu kupitia mradi huu, tayari tunaona mabadiliko ya mitizamo kati ya washiriki wa kike na wa kiume, na kanuni mpya zinapitishwa na kuhimiza kwamba inahimiza na kuhamasisha utumiaji wa teknolojia ya wanawake na wasichana. Tulitembelea tovuti za mradi hivi karibuni na kuzungumza na familia kadhaa zilizoshiriki.

Wazazi na watoto wanashiriki jinsi mkutano kama familia umewaleta karibu na mabadiliko ya mienendo ya familia ili kuruhusu mazungumzo wazi juu ya mtandao.

Tunapaswa kukaa kama familia kujadili mtandao na teknolojia haswa wakati wa kazi zetu za kuchukua nyumbani. Nadhani sote tunapata vipindi vya familia vya kufurahisha, na watoto wetu wanatufungulia.

Familia moja ilisema kwamba ikiwa sivyo kwa mradi wa Familia za Tech4F, wangemzuia binti yao kutumia media za kijamii kwa kuhofia alikuwa akifanya jambo lisilofaa na wasiwasi kwa kile wengine wanaweza kusema. Walakini, wamejifunza kuwa njia bora ni kutafuta njia za kumsaidia binti yao na kumfundisha juu ya usalama mkondoni, badala ya kumtia simu tu.

Vipindi hivi vimenifanya nitake kuweka juhudi zaidi katika kuhakikisha kuwa wanawake hutumia mtandao nyumbani kwangu na kazini.

Tutaendelea kuchapisha visasisho kwenye mradi huu wa kufurahisha, tukibadilisha kanuni kuwajumuisha wasichana na wanawake katika mapinduzi ya habari!