Safari ya mwanamke wa Afghanistan kutoka pembeni kwenda kwenye mstari wa mbele: kukutana na uhamasishaji huu wa jamii

Zahra Mosaiby alijua ni wakati wa yeye kubadili imani yake ya kikomo aliposikia neno "Uhamasishaji wa Jamii."

Mradi wa -
Msaada wa uvumilivu

Kwa muda mrefu, Zahra Mosaiby alifikiria kuwa mabadiliko yalikuwa zaidi ya yeye. Change, alikuwa mikononi mwa serikali, au wanaume, lakini hakika sio mwandishi wa kike wa Afghanistan. Lakini yote yalibadilika anasema, wakati alipopata neno, "uhamasishaji wa jamii" katika semina ya EAI huko Herat.

Katika Warsha ya Haki za Binadamu ya Tolerance, Mosaiby alijifunza kwamba anaweza kuanza kutatua shida zilizokuwa zinaathiri jamii yake. Hizi hazilipaswi kuwa shida kubwa. Wanaweza kuwa kitu chochote ambacho alihisi sana. Na kwa hivyo akaanza na kitu kidogo, aliamua anataka kusafisha mifereji katika kijiji chake huko Herat ambacho kilikuwa kinachukua taka, na hivyo kuweka hatari kwa kiafya kwa watoto wachanga na watoto.

Aligundua kwamba sheria za manispaa hazikuheshimiwa, alijua kwamba itahitaji kuongea na mzee wa kijiji. Lakini akijua sana hali yake ya kitamaduni kama mwanamke, Mosaiby alijua haingekubalika kuongea na wanaume moja kwa moja na kwa hivyo alimwuliza kaka yake mdogo kupanga mkutano na mzee wa kijiji. Ilikuwa katika mkutano huu ambapo alifanya alama yake.

"Mwanzoni, mzee wa kijiji hakusita kuchukua hatua lakini niliposema kwamba kama mwandishi wa habari nitalazimika kuripoti juu ya shida hizi, alikuwa tayari kuongea zaidi." Mara tu baada ya ujumbe wake ulipitishwa na mzee wa kijiji huko msikiti na barabarani, na utakaso wa mifereji ulipangwa. "Familia mia zilishiriki na sasa," Musaiby anasema kwa kiburi, "hufanya hivi mara moja kila mwezi."

Mshirika na sisi

kuwawezesha wanawake kuongoza mabadiliko kama uhamasishaji wa jamii.

Jifunze Zaidi